Tác dụng của thuốc Para-pheniramin

Thành phần của thuốc: Paracetamol………………………….325 mg

Thiamin hydroclorid………………10 mg

Clorpheniramin maleat………….2 mg

Tá dược vừa đủ gói ……………..1,5 g

Dạng bào chế: Thuốc cốm
Các chỉ định của thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau, chống dị ứng

Điều trị cảm sốt, sổ mũi, nhức đầu.
Chống chỉ định của thuốc: Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc, suy gan nặng, tăng nhãn áp, bí tiểu do rối loạn niệu đạo – tuyến tiền liệt.
Liều lượng và cách dùng thuốc : Thông tin này chưa tổng hợp
Hoà tan cốm trong nước. Ngày uống 3-4 lần. Mỗi lần:

Trẻ em: Dưới 1 tuổi : 1/ 4 gói

Từ 1 – 5 tuổi : 1/ 3 gói

Từ 5 – 10 tuổi : 1/ 2 gói

Từ 10 – 15 tuổi: 1 gói

Người lớn: 2 gói
Tác dụng không mong muốn: Thuốc có thể gây buồn ngủ, khô miệng, chóng mặt, buồn nôn, nôn. . . .

Cần tránh dùng cho người điều khiển phương tiện giao thông và vận hành máy

Tương tác thuốc:

Tránh uống rượu, nước giải khát có rượu khi dùng thuốc.
Các lưu ý: Thông tin này chưa tổng hợp
Bảo quản: Thông tin này chưa tổng hợp
Cách đóng gói: Gói 1,5 g.
Thời gian sử dụng: Thông tin này chưa tổng hợp

Đăng nhận xét