Tác dụng của thuốc Panadol extra

Thành phần của thuốc: Paracetamol 500 mg, caffeine 65 mg.
Các chỉ định của thuốc: Giảm các cơn đau nhẹ và các cơn đau do: nhức đầu, nhức răng, đau nhức cơ, viêm xoang, đau nhức do thấp khớp,đau bụng kinh, cảm lạnh thông thường.
Chống chỉ định của thuốc: Quá mẫn với các thành phần của thuốc. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. Không dùng hơn 10 ngày để giảm đau hoặc lâu hơn 3 ngày để hạ sốt trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Liều lượng và cách dùng thuốc : Người lớn: 1-2 viên mỗi 6 giờ khi các triệu chứng kéo dài, không dùng quá 8 viên/ngày. Trẻ < 12 tuổi: sử dụng theo chỉ dẫn của bác sĩ.
Thông tin này chưa tổng hợp
Tác dụng không mong muốn: Tác dụng ngoài ý:

Dùng liều cao kéo dài, có thể gây suy tế bào gan. nổi mẩn da & phản ứng dị ứng khác. Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn, buồn nôn, ói, kích ứng dạ dày.
Các lưu ý: Tái khám khi sốt kéo dài hoặc nặng hơn hoặc xuất hiện ban đỏ hay sưng.
Bảo quản: Thông tin này chưa tổng hợp
Cách đóng gói: Panadol Extra hộp 10 vỉ x 10 viên
Thời gian sử dụng: Thông tin này chưa tổng hợp

Đăng nhận xét